भारतातील शीर्ष 10 मोबाइल ब्रँड

भारतातील शीर्ष 10 मोबाइल ब्रँड

आपल्या देशात 350 दशलक्षाहून अधिक स्मार्टफोन वापरकर्ते आहेत. स्मार्टफोन वापरात वाढ केवळ व्यावसायिक किंवा शहरी भागात राहणाऱ्या लोकांमध्येच दिसून येत नाही, तर ग्रामीण भागातील लोकही स्मार्टफोनचा वापर करू लागले आहेत. सुदैवाने भारतात टॉप 10 मोबाईल आहेत आणि भारतातील सर्व उत्तम मोबाईल ब्रँड देशातील मध्यमवर्गीय लोकसंख्येच्या तांत्रिक गरजा पूर्ण करण्यास सक्षम आहेत आणि त्यांना जागतिक दर्जाच्या तंत्रज्ञानाचा वापर करण्यात मदत करतात.

1. सॅमसंग

Samsung Electronics हा भारतातील सर्वोत्कृष्ट मोबाईल ब्रँडपैकी एक आहे आणि सॅमसंग ग्रुपचा एक भाग म्हणून 1969 मध्ये त्याची स्थापना झाली. एकूण मोबाईल फोन बाजारातील 46% पेक्षा जास्त हिस्सा असलेला हा भारतातील टॅब्लेट आणि स्मार्टफोनच्या सर्वात मोठ्या उत्पादकांपैकी एक आहे.

सॅमसंग फोन

सॅमसंग फोनचे काही सर्वाधिक विकले जाणारे मॉडेल म्हणजे Samsung Galaxy J2, Samsung Galaxy J8 Next, Samsung Galaxy J7 Max इ. सॅमसंगचे मोबाईल फोन केवळ तंत्रज्ञानानेच उच्च आहेत असे नाही तर सर्वसामान्यांनाही परवडणाऱ्या किमतीत उपलब्ध आहेत. भारताला परवडेल.

https://www.samsung.com/in/smartphones/ वर विविध सॅमसंग मोबाईल फोन आणि त्यांच्या वैशिष्ट्यांबद्दल अधिक जाणून घ्या.

2. Xiaomi

Xiaomi चा शोध 2010 मध्ये ‘प्रत्येकासाठी इनोव्हेशन’ या व्हिजनसह झाला होता. अत्याधुनिक तंत्रज्ञानासह उच्च दर्जाच्या गॅझेट्समुळे हा भारतातील सर्वोत्तम मोबाइल ब्रँडपैकी एक आहे. ते उत्कृष्ट हार्डवेअर, सॉफ्टवेअर, मेमरी, स्टोरेज आणि इंटरनेट सेवांसह वैशिष्ट्यीकृत त्यांच्या गॅझेट्ससह तंत्रज्ञानाचा वापर करून सामान्य माणसाला तंत्रज्ञानाचा वापर करण्यास मदत करतात.

Xiaomi फोन
Xiaomi फोन

या ब्रँडने देशातील स्मार्टफोन मार्केटमध्ये खरोखरच क्रांती घडवून आणली आहे आणि एकट्या भारतात दरवर्षी किमान दहा लाख स्मार्टफोन विकले जातात. Xiaomi चे काही सर्वाधिक विकले जाणारे मोबाईल म्हणजे Redmi Y2, Mi Max 2, Mi 8 Lite, Mi Mix3, इ. हा भारतातील 15000 वर्षाखालील टॉप 10 मोबाईलपैकी एक आहे. अधिक Xiaomi फोन आणि त्यांच्या वैशिष्ट्यांसाठी, https://www.mi.com ला भेट द्या

3. सफरचंद

Apple Inc. 1976 मध्ये स्टीव्ह जॉब्स आणि मित्रांनी गॅरेजमध्ये सुरू केले होते. याने वैयक्तिक संगणक तयार करण्यास सुरुवात केली आणि आज मोबाईलपासून ते मीडिया प्लेयर्सपर्यंत जवळपास सर्व गॅझेट्स तयार करतात. Apple चे iPhones हे भारतातील आणि जगातील जवळपास सर्व देशांमध्ये सर्वोत्तम मोबाइल ब्रँड आहेत.

सफरचंद
सफरचंद

गॅझेटचे डिझाइन, कार्यप्रदर्शन आणि अर्थातच ऍपलच्या iOS ऑपरेटिंग सिस्टमची प्रशंसा केली गेली आहे. प्रगत कॅमेरा, बेझल-लेस डिझाइन आणि फेशियल रेकग्निशन सिस्टीम आयफोनला इतर सर्व स्मार्टफोन ब्रँडमध्ये आघाडीवर बनवते. Apple iPhone X, Apple iPhone SE, Apple iPhone 6S, इत्यादी सर्वाधिक विकले जाणारे Apple iPhones आहेत.

iPhones आणि त्यांच्या कार्यक्षमतेबद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी, https://www.apple.com/in/iphone/ ला भेट द्या.

4. Vivo

Vivo Electronics Corporation हे चीनमधील डोंगगुआन येथे स्थित आहे आणि ते भारतातील आणि परदेशातील सर्वोत्कृष्ट मोबाईल ब्रँडपैकी एक आहे. कंपनी अपवादात्मक कार्यक्षमतेसह कमी किमतीच्या अँड्रॉइड फोनसाठी ओळखली जाते आणि मोबाइल ग्राहकांच्या मध्यम श्रेणीतील वर्गाला आकर्षित केले आहे.

विवो
vivo फोन

Vivo चा जागतिक बाजारपेठेत सुमारे 2.7% हिस्सा आहे आणि हा देशातील एक पसंतीचा मोबाईल फोन ब्रँड आहे. ब्रँडला मोबाईल सेगमेंट मार्केटमध्ये प्रवेश करण्यास मदत करणारा एक उत्तम स्पर्धात्मक फायदा म्हणजे त्याचा कॅमेरा. त्याची रचना आणि कार्यक्षमता देखील अधिक श्रेणीत आहे. Vivo चे काही सर्वाधिक विक्री होणारे ब्रँड म्हणजे Vivo V9 Youth, Vivo Y71, Vivo Y81, इ.

उत्पादनाशी संबंधित अधिक माहितीसाठी आणि ब्रँडबद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी, https://www.vivo.com/en/products ला भेट द्या.

5. बाधक

Oppo हा 2004 मध्ये स्थापन झालेला चीन-आधारित ग्राहक इलेक्ट्रॉनिक्स ब्रँड आहे आणि त्याचे मुख्यालय ग्वांगडोंग, चीन येथे आहे. ब्रँडने अनेक प्रमुख इलेक्ट्रॉनिक गॅझेट्स लॉन्च केले आहेत ज्यात स्मार्टफोन, ब्लू-रे प्लेयर्स आणि इतर इलेक्ट्रॉनिक गॅझेट्स समाविष्ट आहेत.

oppo फोन
oppo फोन

Oppo R5 हा लॉन्चच्या वेळी जगातील सर्वात पातळ स्मार्टफोन होता आणि या ब्रँडची भारतात आतापर्यंतची सर्वोत्तम विक्री तिमाही आहे. हा भारतातील सर्वोत्कृष्ट मोबाइल ब्रँडपैकी एक आहे आणि त्याने भारतातील मायक्रोमॅक्सच्या बाजारपेठेला मागे टाकले आहे. Oppo चे काही सर्वात आवडते आणि सर्वाधिक विकले जाणारे स्मार्टफोन प्रकार म्हणजे Oppo A57, Oppo A3s आणि Oppo F11, Oppo F11 Pro, इ.

Oppo कडून विविध किंमतींच्या श्रेणीतील अधिक मोबाइल मॉडेल्ससाठी, https://www.oppo.com/in/smartphones/ ला भेट द्या.

6. लेनोवो

लेनोवो ही चीन-आधारित बहुराष्ट्रीय तंत्रज्ञान कंपनी आहे ज्याचे मुख्यालय बीजिंग, चीन आणि उत्तर कॅरोलिना येथे आहे. हा ब्रँड भारतातील काही सर्वोत्कृष्ट मोबाइल ब्रँडसाठी ओळखला जातो आणि संगणक, लॅपटॉप, टॅब्लेट, सर्व्हर, इलेक्ट्रॉनिक स्टोरेज डिव्हाइसेस, वर्कस्टेशन्स इत्यादी देखील बनवतो. लेनोवोने मोटोरोला ब्रँड अंतर्गत आपले स्मार्टफोन लॉन्च केले आणि भारतीय बाजारपेठेत आपला पोर्टफोलिओ वाढविला आहे.

मोटो जी प्लस
मोटो जी प्लस

सर्व मोबाईल फोन ब्रँड्स मोटोरोला मोबिलिटी, लेनोवोच्या पूर्ण मालकीची उपकंपनी द्वारे डिझाइन आणि उत्पादित केले जातात. Moto G, Moto G Plus, Moto Z, Moto E, इत्यादी काही सर्वोत्तम मोटोरोला मोबाईल फोन्स आहेत.

अधिक मोबाइल डिझाइन आणि वैशिष्ट्यांसाठी, https://www.motorola.in/products/smartphones ला भेट द्या

7. एलजी

LG ही जगातील सर्वात मोठी फोन निर्माता आणि जगातील सर्वात मोठ्या तंत्रज्ञान कंपन्यांपैकी एक आहे. जरी ते देशातील टेलिव्हिजन संचांचे दुसरे सर्वात मोठे उत्पादक असले तरी, ते लॅपटॉप, मल्टीमीडिया प्लेयर्स, स्मार्टफोन आणि होम थिएटर सिस्टम यांसारख्या इतर अनेक गॅझेट्सची देखील विक्री करते.

एलजी फोन
एलजी फोन

LG हा भारतातील सर्वोत्कृष्ट मोबाइल ब्रँडपैकी एक आहे आणि दरवर्षी स्मार्ट आणि नाविन्यपूर्ण फोन रिलीज करतो. नवीन रिलीज, LG V30 लाँच केल्यानंतर स्मार्टफोन मार्केटवर राज्य करेल अशी अपेक्षा आहे. LG Q6, LG V 40 ThinQ, LG Q7 Alpha, LG Q stylus, इत्यादी काही सर्वाधिक विकले जाणारे LG मोबाईल फोन आहेत.

LG च्या अशा आणखी मोबाईल प्रकारांसाठी आणि त्यांच्या वैशिष्ट्यांसाठी, https://www.lg.com/in/smartphones ला भेट द्या. जा

8. नोकिया

नोकिया हा गेल्या दशकातील सर्वात लोकप्रिय मोबाईल फोन ब्रँड आहे. ही फिनलंडमधील बहुराष्ट्रीय कम्युनिकेशन कॉर्पोरेशन आहे. अलीकडे पर्यंत ते फार चांगले काम करत नव्हते आणि गर्दीच्या मोबाईल मार्केटने मागे टाकले आहे.

नोकिया फोन
नोकिया फोन

पण त्याने पुनरागमन केले आणि नोकिया 6 सह एक नवीन सुरुवात केली आणि पुन्हा स्वतःला भारतातील सर्वोत्तम मोबाइल ब्रँड असल्याचे सिद्ध केले. नोकियाकडे आता एकूण मोबाईल फोन मार्केटपैकी 8% हिस्सा आहे आणि उत्कृष्ट वैशिष्ट्ये, उत्कृष्ट कार्यप्रदर्शन आणि आकर्षक डिझाइनसह त्याचे गॅझेट लोड करते. नोकियाचे काही प्रमुख मोबाइल फोन प्रकार नोकिया 6.1 प्लस, नोकिया 8.1, नोकिया 7.1 इ.

अधिक नोकिया स्मार्टफोन्स आणि त्यांच्या वैशिष्ट्यांसाठी, https://www.nokia.com/phones/en_lb ला भेट द्या. जा

9. HTC

HTC कॉर्पोरेशनची स्थापना 1997 मध्ये झाली आणि चेर वांग यांनी स्थापना केली. याचे मुख्यालय तैवानमध्ये आहे आणि भारतातील सर्वोत्कृष्ट मोबाइल ब्रँडपैकी एक आहे. HTC ला 2008 साली त्याच्या फ्लॅगशिप गॅझेट T-Mobile G1 द्वारे Android OS द्वारे समर्थित पहिला आश्चर्यकारक स्मार्टफोन विकसित करण्याचे श्रेय आहे.

htc फोन
htc फोन

त्याचे अलीकडील मोबाइल फोन Android किंवा Microsoft च्या Windows अंतर्गत चालतात. HTC बाजारातील मध्यम श्रेणीतील अनेक उच्च-अंत बजेट स्मार्टफोन सादर करण्यासाठी देखील ओळखले जाते. HTC कडील काही सर्वोत्तम कामगिरी करणारे स्मार्टफोन्स म्हणजे HTC U11+, HTC Desire 12, HTC U अल्ट्रा ड्युअल सिम, HTC U Play इ.

अधिक HTC स्मार्टफोन ब्रँडसाठी https://www.htc.com/in/smartphones/ ला भेट द्या.

10. वन प्लस

वन प्लस हा भारतातील सर्वोत्कृष्ट मोबाइल ब्रँड आहे जो त्याच्या फ्लॅगशिप स्मार्टफोनसाठी ओळखला जातो जे वैशिष्ट्ये आणि वैशिष्ट्यांनुसार उत्कृष्ट आहेत परंतु मध्यम श्रेणीच्या विभागात किंमत आहे. शेन्झेन-आधारित कंपनीने 2014 मध्ये भारतीय बाजारपेठेत वन प्लस गॅझेटसह पदार्पण केले. वन प्लस गॅझेट्स त्यांची गुणवत्ता, कार्यक्षमता आणि किमतीसाठी ओळखली जातात. वन प्लस ६, वन प्लस ७ इ.

एक प्लस
एक प्लस

अधिक उत्पादन संबंधित माहिती आणि वैशिष्ट्यांसाठी, https://www.oneplus.in/ ला भेट द्या.

11. आदर

2013 मध्ये स्थापित, HONOR हा Huawei कंझ्युमर बिझनेस ग्रुपच्या ड्युअल-ब्रँड स्ट्रॅटेजीचा एक भाग आहे, ICT क्षेत्रात Huawei च्या संचित कौशल्याचा फायदा घेत आहे आणि जगभरातील तरुणांसाठी ट्रेंडसेटिंग स्मार्टफोन तयार करतो. इंटरनेट-आधारित, मालमत्ता-प्रकाश व्यवसाय मॉडेलचा अवलंब केल्याने, गेल्या पाच वर्षांत महसूल USD 10 अब्ज ओलांडला आहे. परिणामी, HONOR आता चीनमधील सर्वात मोठा स्मार्टफोन ई-ब्रँड आहे.

आदर
आदर

त्यांच्या वापरकर्त्यांच्या जीवनातील प्रत्येक परिस्थितीमध्ये एक अविस्मरणीय अनुभव प्रदान करण्याचे त्यांचे उद्दिष्ट आहे. ते डिझाइन आणि सर्जनशीलतेबद्दल उत्कटतेने, अद्वितीय आणि दयाळू राहून आणि जोडलेल्या, नाविन्यपूर्ण आणि मुक्त विचारांच्या लोकांसाठी अशी अभूतपूर्व संस्कृती आणि जीवनशैली तयार करून हे करतात.

अधिक उत्पादन संबंधित माहिती आणि वैशिष्ट्यांसाठी, https://www.hihonor.com/in/brand/ ला भेट द्या

12. Huawei

Huawei माहिती आणि दळणवळण तंत्रज्ञान (ICT) पायाभूत सुविधा आणि स्मार्ट उपकरणे पुरवणारी आघाडीची जागतिक कंपनी आहे. दूरसंचार नेटवर्क, IT, स्मार्ट उपकरणे आणि क्लाउड सेवा – चार प्रमुख डोमेनवर एकात्मिक उपायांसह – आम्ही पूर्णपणे कनेक्टेड, बुद्धिमान जगासाठी प्रत्येक व्यक्ती, घर आणि संस्थेसाठी डिजिटल आणण्यासाठी वचनबद्ध आहोत.

Huawei
Huawei

Huawei Consumer BG ग्राहकांना नवीनतम तंत्रज्ञान पोहोचवण्यासाठी आणि जगभरातील अधिकाधिक लोकांसोबत तांत्रिक प्रगतीचा आनंद शेअर करण्यासाठी समर्पित आहे. चाला आणि तुमची स्वप्ने सत्यात उतरवा.

अधिक उत्पादन संबंधित माहिती आणि वैशिष्ट्यांसाठी, https://consumer.huawei.com/in/ ला भेट द्या.

13. realme

Realme ची स्थापना मे 2018 मध्ये करण्यात आली, ज्याने ई-कॉमर्सच्या व्यापक संदर्भात एक मजबूत कार्यप्रदर्शन आणि ट्रेंडी डिझाइन या दोन्हीसह स्मार्टफोन ब्रँड ऑफर करणारे डिव्हाइसेस म्हणून स्वतःची स्थापना केली.

Realme उत्पादनांनी लॉन्च झाल्यानंतर लगेचच त्यांच्या “शक्ती” आणि “शैली” साठी व्यापक ओळख मिळवली. भारतात, Realme ने दिवाळीत 3 दिवसात 1 दशलक्ष मोबाईल फोन विकून विक्रीचा चमत्कार घडवला. Realme ने दक्षिणपूर्व आशियातील Lazada वर विक्रीचा विक्रम मोडून प्लॅटफॉर्मच्या मोबाईल फोन श्रेणीतील नंबर 1 ब्रँड बनला आहे.

माझे खरे रूप
माझे खरे रूप

मे 2019 मध्ये, त्यांनी युरोप प्रदेशांमध्ये लॉन्च केले. Realme शक्तिशाली कार्यप्रदर्शन, स्टायलिश डिझाइन, प्रामाणिक सेवा आणि स्मार्टफोनसाठी अधिक शक्यता शोधण्यासाठी वचनबद्ध आहे.

अधिक उत्पादन संबंधित माहिती आणि वैशिष्ट्यांसाठी, https://www.realme.com/in/ ला भेट द्या.

14. सोनी

Xperia 1 II स्मार्टफोनमधील वेगासाठी नवीन बार सेट करते. हे नवीनतम अत्याधुनिक तंत्रज्ञान आणि सोनीच्या अल्फा कॅमेरा अभियंत्यांसह विकसित केलेला कॅमेरा स्मार्टफोनमध्ये अपवादात्मकपणे वेगवान ऑटोफोकस वितरीत करण्यासाठी पॅक करते. आणि 21:9 CinemaWide 6.5″ 4K HDR OLED डिस्प्लेसह, तुम्ही सर्व काही उत्तम सिनेमा गुणवत्तेत पाहू शकता. Xperia 1 II सारखे शॉट्स कॅप्चर करू शकणारा स्मार्टफोन कॅमेरा कधीही नव्हता.

सोनी
सोनी

हे अद्ययावत अल्फा 9 सिरीज कॅमेऱ्यांमागील अभियंत्यांसह सह-विकसित केले गेले आहे जे त्याच्या उद्योगातील आघाडीच्या ऑटोफोकस तंत्रज्ञानासाठी प्रसिद्ध आहे. Xperia 1 II मध्ये RAW सपोर्ट, डोळा ऑटोफोकस जे आता मानव आणि प्राणी दोघांवरही कार्य करते आणि हार्डवेअर शटर बटणाद्वारे पूरक नवीन मॅन्युअल कंट्रोल्ससह पुन्हा डिझाइन केलेला इंटरफेस, हे सर्व व्यावसायिक छायाचित्रकारांच्या मागण्या पूर्ण करण्यासाठी डिझाइन केलेले आहे.

अधिक उत्पादन संबंधित माहिती आणि वैशिष्ट्यांसाठी, https://www.sony.com/electronics/mobile ला भेट द्या

15. ASUS

ASUS ही तैवान-आधारित, बहुराष्ट्रीय संगणक हार्डवेअर आणि ग्राहक इलेक्ट्रॉनिक्स कंपनी आहे जी 1989 मध्ये स्थापन झाली. आज आणि उद्याच्या स्मार्ट जीवनासाठी उत्पादने तयार करण्यासाठी समर्पित, ASUS हा जगातील #1 मदरबोर्ड आणि गेमिंग ब्रँड तसेच टॉप-थ्री ग्राहक नोटबुक विक्रेता आहे.

Asus
Asus

2015 आणि 2016 मध्ये, फॉर्च्युन मासिकाने ASUS ला जगातील सर्वात प्रशंसनीय कंपन्यांपैकी एक म्हणून मान्यता दिली आणि गेल्या चार वर्षांपासून इंटरब्रँडने ASUS तैवानच्या सर्वात मौल्यवान आंतरराष्ट्रीय ब्रँडचा क्रमांक पटकावला आहे. कंपनीमध्ये जागतिक दर्जाच्या R&D टीमसह 17,000 पेक्षा जास्त कर्मचारी आहेत. नावीन्यपूर्ण आणि गुणवत्तेसाठी वचनबद्ध, ASUS ने 4,385 पुरस्कार जिंकले आणि 2016 मध्ये अंदाजे US$13.3 अब्ज कमाई केली.

अधिक उत्पादन संबंधित माहिती आणि वैशिष्ट्यांसाठी, https://www.asus.com/in/ ला भेट द्या

देशातील स्मार्टफोन वापरकर्त्यांची संख्या दरवर्षी वाढत आहे आणि स्मार्टफोन ब्रँडची संख्याही वाढत आहे. भारतातील हे शीर्ष मोबाइल ब्रँड त्यांच्या प्रमुख उत्पादनांद्वारे अत्यंत अस्थिर भारतीय बाजारपेठ टिकवून ठेवण्यास सक्षम आहेत जे उच्च तंत्रज्ञान आणि कार्यक्षमतेत आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Previous post नागा चैतन्य सरकारू भारी पृष्ठ की विफलता के बाद, निर्देशक ने परशुराम की पटकथा में बदलाव का सुझाव दिया।
Next post विक्रम अभिनेता कमल हसन ने अपने करियर का सबसे बड़ा अफसोस जताया है और इसका संबंध दिलीप कुमार से है