दिल्लीतील शीर्ष 10 मेहंदी कलाकार

दिल्लीतील शीर्ष 10 मेहंदी कलाकार

लग्नाआधीचा सर्वात महत्वाचा सोहळा म्हणजे मेहंदी की रात. हे केवळ उत्सव आणि सर्व मौजमजेला सुरुवात करत नाही, तर नवीन नातेसंबंध आणि प्रेमात रंग भरते, दोन कुटुंबांना एकत्र बांधते. आनंदी वधू नेहमीच सर्व प्रकारे सर्वोत्तम दिसण्याचे स्वप्न पाहते आणि आधुनिक नाटकासह, मेहंदी देखील सर्व पारंपारिक पासून ट्रेंडी बनली आहे. तुमचा वेडिंग ड्रेस डिझायनरचा शोध संपला असेल, पण तुमच्या प्रेमकथेचे सार आधुनिक कलात्मक पद्धतीने दाखवू शकणारा वधू मेहंदी कलाकार शोधत असाल, तर तुम्ही कोणाशी संपर्क साधावा ते येथे आहे.

1. राजू मेहंदी वाला

ग्रेटर कैलाशच्या पॉश कॉलनीमध्ये स्थित, राजू मेहंदी वाला हा कलाकार होता ज्याने तिच्या मेहंदी समारंभात दिया मिर्झाचे हात सजवले होते. या मेहंदी कलाकाराने मेहंदी लावण्याच्या कलेत प्रभुत्व मिळवले आहे. क्लिष्ट फुलांच्या डिझाईन्स आणि फ्यूजन कॉम्बोपासून ते सर्जनशील फेरूल कलात्मकतेपर्यंत, कलाकार करू शकत नाही असे काहीही नाही.

राजू मेहंदी वाला

वधूच्या मनात काय आहे याची कल्पना कलाकार खात्री करून घेतो आणि मागणीशी जुळणारे सर्जनशील आणि अद्वितीय डिझाइन प्रदान करतो. राजू मेहंदी वाला हे विशेषत: ब्रायडल, अरेबिक आणि मुगलाई मेहंदी या तीन प्रकारच्या मेहंदीसाठी प्रसिद्ध आहेत. या सर्व श्रेणी केवळ त्यांच्या डिझाइनमध्येच भिन्न नाहीत तर निर्दोषपणे स्वच्छ आणि अचूक देखील आहेत. ते सर्व प्रकारच्या प्रसंगी आणि कार्यक्रमांसाठी त्यांची सेवा देतात.

तुम्ही त्याला +91-98187 67881, +91-8800663014 वर कॉल करू शकता किंवा M-46, ग्रेटर कैलाश (फॅशन पॉइंट जवळ) बेसमेंट, नवी दिल्ली-110048 येथे भेटू शकता.

संपर्क वापर

2. ए. श्रीनिवासन

सोनम कपूर, श्री देवी, सोहा अली खान, जुही चावला आणि इतरांसारख्या सेलिब्रिटींच्या हाताला शोभा दिल्यानंतर, ए श्रीनिवासनने इंडस्ट्रीमध्ये एक विशेष आणि प्रसिद्ध स्थान मिळवले आहे. तो दोन दशकांहून अधिक काळ या व्यवसायात आहे ज्यामुळे तो अनुभव आणि कौशल्याने वरिष्ठ बनतो.

श्रीनिवासन
श्रीनिवासन

कलाकाराने शेअर केले की त्याने वयाच्या 9 व्या वर्षी मेहंदी लावायला सुरुवात केली. तिला मेहंदी लावण्याचे वेड आहे आणि प्रत्येक वेळी नवीन आणि अनोखे डिझाईन्स देण्याची तिची आवड आहे. तिने काळ्या मेंदीच्या धोक्यांबद्दल जागरूकता निर्माण करण्यासाठी कठोर परिश्रम देखील केले आहेत ज्यामुळे ती एक सामाजिकरित्या जबाबदार व्यावसायिक बनते. A. श्रीनिवासन निश्चितपणे अतुलनीय वधूच्या मेहंदी सेवा देत आहेत आणि जर तुम्ही निश्चितपणे आनंद शोधत असाल, तर त्यांनी संपर्क साधावा.

तुम्ही त्यांना 011-26958517, 09810968577, 09873707479 वर कॉल करू शकता किंवा 10C, Pocket A, सुखदेव विहार, नवी दिल्ली, 110074 ला भेट देऊ शकता.

संपर्क करा

3. कुंदन मेहंदी कलाकार

25 वर्षांपेक्षा जास्त अनुकरणीय अनुभव आणि अपूरणीय कौशल्ये असलेल्या कुंदन मेहंदी कलाकाराने असे टप्पे सेट केले आहेत जे उद्योगातील इतर लोक अजूनही साध्य करण्याचा प्रयत्न करत आहेत. कलाकारांच्या सेवांवर प्रेम करणे आणि एकाच वेळी सुरक्षित आणि समृद्ध अशी मेहंदी निवडण्याची जाणीवपूर्वक निवड करणे हे ग्राहकांचे प्रमाण आहे.

कुंदन मेहंदी कलाकार
कुंदन मेहंदी कलाकार

परंपरेसह समकालीन डिझाइन्ससह वधूला कसे सजवायचे हे कलाकाराला माहित आहे. जर तुम्ही अशा एखाद्या व्यक्तीच्या शोधात असाल जो कलेमध्ये पारंगत असेल आणि तुमचा देखावा जिवंत करू शकेल, तर आम्ही त्याची शिफारस करतो.

तुम्ही त्याच्याशी ९१-९८१०९१०८४४ वर संपर्क साधू शकता किंवा १५५ टागोर गार्डन एक्स्टेंशनवर भेटू शकता. सब्जी मंडीजवळ, नवी दिल्ली- 110027.

संपर्क करा

4. शालिनी गगनेजा

समारंभ सुरू करण्यासाठी मेहंदी लावणे शुभ मानले जाते. आणि ही परंपरा नववधू आणि इतर सर्वांसाठी ट्रेंडी आणि ट्रेंडी बनवण्यासाठी, शालिनी गगनेजा मागणी करणाऱ्या वधूला तिचा कलात्मक स्पर्श जोडते. ती 2001 पासून इंडस्ट्रीत आहे आणि विवाहसोहळा, लग्नाआधीची फंक्शन्स आणि इतर इव्हेंटसाठी पूर्णपणे पसंतीच्या सेवा देत आहे. तिची उत्कट मेहंदी कलाकारांची टीम प्रत्येक वेळी क्लिष्ट आणि अप्रतिम डिझाईन्स घेऊन येणारी सर्वोत्तम आहे.

शालिनी-गगनेजा
शालिनी-गगनेजा

सर्वात चांगला भाग म्हणजे ते सर्व हर्बल आणि त्वचेसाठी अनुकूल मेंदी वापरतात, जी एकाच वेळी सुरक्षित आणि समृद्ध असते. ते ऑफर करत असलेल्या मेहंदी अॅप्लिकेशन्सचे प्रकार वधू, पारंपारिक, अरबी आणि राजस्थानी यांचा समावेश आहे, परंतु त्यांची खासियत वधूच्या पसंतीनुसार डिझाइन सानुकूलित करणे आहे. तुम्ही गुडगाव मेकअप आर्टिस्टलाही भेट देऊ शकता

तुम्ही त्यांना +91 9996766100 किंवा विचारू शकता. वर संपर्क करू शकता [email protected]

संपर्क करा

5. हलकी मेहंदी कला

20 वर्षांहून अधिक काळ 10,000 हून अधिक नववधूंचे हात सजवलेले आणि सर्व प्रकारच्या मेहंदी कला पाहिल्या आणि सादर केल्या, हा मेहंदी कलाकार सर्व प्रशंसा आणि कौतुकास पात्र आहे. विस्मयकारक नक्कल समाविष्ट करणे आणि डिझाइन करणे आवडते, त्याचे कार्य दोलायमान आणि भावनांनी भरलेले आहे.

हलकी मेहंदी कला
हलकी मेहंदी कला

त्याची पारंपारिक मेहंदी कला त्याला सर्वाधिक ग्राहक आणते. कमला नगरमध्ये काम करण्याव्यतिरिक्त, त्यांच्या दक्षिण, उत्तर, पश्चिम आणि पूर्व दिल्ली येथे शाखा आहेत. त्यांच्या मेंदीचा रंग आणि गुणवत्ता ए-ओके आहे आणि परिणाम सर्वांना आवडतात.

तुम्ही त्याच्याशी +91 981 045 7606, +91 989 953 1424/34 वर संपर्क साधू शकता किंवा 173-डी, कमला नगर, प्रेम स्टुडिओ समोर, डब्ल्यू-मार्ट, दिल्ली-11007 येथे त्याच्याशी संपर्क साधू शकता.

संपर्क करा

6. गीतांजली मेहंदी कलाकार

मेहंदीचे आकर्षण शतकानुशतके जुने आहे परंतु तरीही मजबूत आहे आणि प्रत्येकाच्या इच्छेनुसार आहे, गीतांजली कोणत्याही प्रसंगी कॉल करण्यासाठी एक आहे कारण तिचे सौंदर्यशास्त्र कार्यक्रम आणि कला यांच्याशी चांगले जुळते. कलाकार तो ऑफर करत असलेल्या अनोख्या आणि सुंदर डिझाइन्ससाठी ओळखला जातो.

गीतांजली मेहंदी कलाकार
गीतांजली मेहंदी कलाकार

क्लिष्ट मेहंदी डिझाईन्समध्ये पारंगत आहे, जे समृद्ध परिणामांसाठी बहरते, ती प्रत्येक संस्कृतीच्या डिझाइनचा अवलंब करते आणि वधू आणि कुटुंबाच्या आवडीनुसार सादर करते. इंडो-अरबी, अरेबिक, पारंपारिक आणि फ्लोरल डिझाईन्स देण्यात तो माहिर आहे. जर तुम्हाला तुमच्या मेहंदीच्या डिझाईन्सवर स्वारोवस्की किंवा कृत्रिम दगडांसह वधू-मेहंदीचा ट्रेंड सेट करायचा असेल तर ती सुशोभित मेहंदीमध्येही माहिर आहे.

संपर्क करा

7. अलंकार:

अलंकृताची सुरुवात एका तरुण मुलीने केली होती ज्याला वधूला नेमके काय हवे आहे हे माहित होते. कॉर्पोरेट मेंदी कला आणि व्यावसायिक आणि उच्च श्रेणीच्या सेवा प्रदान करणारी, राशी अग्रवाल हे सुनिश्चित करते की तिने वधूच्या अभिरुचीनुसार आणि समाधानी करण्यासाठी पारंपारिक भारतीय कला आधुनिक उत्कृष्ट कृतींमध्ये मिसळली आहे. संस्थापकांसाठी मेंदी ही केवळ शरीर कला नाही तर आंतरिक सौंदर्याची अभिव्यक्ती आहे.

अलंकार
अलंकार

मोहक आणि पारंपारिक डिझाईन्सपासून ट्रेंडी आणि फंकी कोट्स आणि हॅशटॅग्सपर्यंत, ते कलात्मकपणे दाखवतात की एखादी व्यक्ती त्यांची कल्पनाशक्ती संपुष्टात येऊ शकते. डी-डे असो, एंगेजमेंट असो किंवा कोणताही सांस्कृतिक कार्यक्रम असो, त्यांनी साइन अप केलेल्या प्रत्येक गोष्टीची त्यांना खात्री असते.

बुकिंग आणि चौकशीसाठी तुम्ही त्यांच्याशी ०७८३७२ २४८३८ वर संपर्क साधू शकता.

संपर्क करा

8. दीपाची मेहंदी कला

दीपा शर्मा हे मेंदी कलेच्या इंडस्ट्रीतील एक प्रदीर्घ काळ लोकप्रिय नाव आहे. ऐश्वर्या राय बच्चन, दीपिका पदुकोण, टीना अंबानी, गौरी खान, डिंपल कपाडिया आणि इतरांसारख्या क्लायंटसह, तिला नक्कीच प्रेम मिळेल. सेलिब्रिटी त्यांच्या कामावर केवळ हसूच पसरवत नाहीत तर त्यांना पुन्हा पुन्हा निवडतात. त्यांची रचना सर्जनशीलता आणि सानुकूलनाची सुलभता त्यांना वेगळे आणि अद्वितीय बनवते.

दीपाची मेहंदी कला
दीपाची मेहंदी कला

ती केवळ पारंपारिक मेहंदी सेवाच देत नाही तर पांढरी मेहंदी, सुशोभित मेहंदी कला आणि बरेच काही करते. तुम्‍ही तुमच्‍या मेहंदी कलाकार म्‍हणून दीपा निवडल्‍यास, मेहंदीच्‍या प्रकार आणि डिझाईन्सच्‍या बाबतीत तुम्‍ही निवडीच्‍या बाबतीत खराब होऊ शकता.

तुम्ही त्याच्याशी ९९९९३५९९९८ किंवा या क्रमांकावर संपर्क साधू शकता [email protected] बुकिंग आणि चौकशीसाठी.

संपर्क करा

9. मनू कपूर मेहंदी डिझाइन

आशा कपूर मेहंदी म्हणून सुरू झालेल्या मेहंदी कला उद्योगातील एक प्रसिद्ध नाव आहे. 1990 पासून सक्रिय ऑपरेशन्ससह, त्यांनी देशभरातील 1500 हून अधिक ग्राहकांना सेवा दिली आहे. मध्य दिल्लीत आधारित आणि कार्यरत असले तरी त्यांचे मुंबई, बंगलोर, चंदीगड, दुबई आणि अगदी कॅनडा येथे ग्राहक आहेत.

मनू कपूर मेहंदी डिझाईन्स
मनू कपूर मेहंदी डिझाईन्स

डोली-बारात, व्यंगचित्रे, वधू-वरांच्या आकृत्या, पुष्पहार समारंभ आणि त्याच्या डिझाईन्समधील त्याच्या सर्जनशील रचनांसाठी त्याला आवडते आणि हवे आहेत. त्यांची सेवा केवळ अपवादात्मकच नाही तर त्वचेसाठी अनुकूल, सुरक्षित आणि परवडणारी देखील आहे. ते तुम्हाला अरबी, शाइन, जरदोजी, राजस्थानी, वधू, अरबी, इंडो-अरबी आणि फ्यूजनसह विविध प्रकारच्या शैलींमधून निवडू देतात.

तुम्ही त्याच्याशी 098731 65170 वर संपर्क करू शकता.

संपर्क करा

10. आनंद मेहंदी

आनंद हा दिल्लीतील मेहंदी कलाकार आहे, जो ब्रायडल, गुजराती, मारवाडी, पाकिस्तानी, सिल्व्हर, जरदोजी, अरेबिक आणि इतर बर्‍याच मेहंदी शैलींमध्ये माहिर आहे. त्याच्या टीमने केलेल्या डिझाइन्स स्वच्छ, दोलायमान आणि क्लिष्ट आहेत. ते त्यांच्या ट्रेंडी फ्यूजन डिझाइनसाठी देखील ओळखले जातात जे वधूच्या मागणीनुसार सानुकूलित केले जातात.

आनंद मेहंदी
आनंद मेहंदी

लग्नाला विशेष आणि सुंदर बनवण्याच्या प्रयत्नात, तो आणि त्याचा वेळ जुळवून घेतो आणि अपेक्षेपेक्षा जास्त कामगिरी करतो.

तुम्ही त्याच्याशी +919899887130 वर संपर्क साधू शकता किंवा PD 114D, ND मार्केट जवळ, पितामपुरा, नवी दिल्ली-110034 वर संपर्क करू शकता.

संपर्क करा

Leave a Reply

Your email address will not be published.

दिल्लीतील शीर्ष 10 लग्नाची ठिकाणे Previous post दिल्लीतील शीर्ष 10 लग्नाची ठिकाणे
दिल्लीतील टॉप 10 मेकअप आर्टिस्ट Next post दिल्लीतील टॉप 10 मेकअप आर्टिस्ट