दिल्लीतील शीर्ष 10 लग्नाची ठिकाणे

दिल्लीतील शीर्ष 10 लग्नाची ठिकाणे

तुमचा डी-डे खास बनवा आणि दिल्लीतील सर्वोत्कृष्ट लग्नाच्या ठिकाणी गाठ बांधून त्यात ग्लॅमर वाढवा
दिल्ली मध्ये.

विवाहसोहळा विशेष असतो आणि प्रत्येक वधू-वरांना त्यांच्या कुटुंबासह त्यांचे लग्न भव्य आणि दर्जेदार व्हावे असे वाटते. स्थळ निश्चित झाल्यावर अनुभवाचा एक मोठा भाग लग्नासारखा असणार आहे. जिथे एक उत्तम स्थळ प्रत्येकासाठी चमत्कार करू शकते, तिथे एक वाईट व्यक्ती पाहुण्यांना आणि जवळच्या लोकांना निराश करू शकते आणि नंतर गप्पांना कारणीभूत ठरू शकते (जे तुम्हाला नक्कीच नको आहे).

खाली सूचीबद्ध केलेल्या दिल्लीतील शीर्ष 10 विवाह स्थळांमधून दिल्लीतील सर्वोत्कृष्ट विवाह स्थळ निवडा आणि उपस्थितांना निमंत्रितांकडे एक नजर टाकून उत्साहाने फुलू द्या.

1. उमराव, नवी दिल्ली

उमराव हे राजेशाही आणि शाही विवाहस्थळ आहे. लक्झरीने परिपूर्ण आणि भव्य वातावरणात सेट केलेली, ही लक्झरी हॉटेल मालमत्ता लग्नासाठी निवडण्यासाठी सर्वोत्तम पर्यायांपैकी एक आहे. या मालमत्तेत महामार्गावरील सुमारे 6 एकर जमीन आहे. निवडण्यासाठी फक्त मेजवानी आसनाची भरपूर जागा नाही, तर ते अतिथी आणि कुटुंबांसाठी आरामदायी राहण्यासाठी प्रशस्त खोल्या आणि सूट देखील देते. लक्झरी हॉटेलचे जेवणही चपखल आणि सर्वांना आवडते. एकदा तुम्ही त्यांच्याकडे जबाबदारी सोपवल्यानंतर तुम्हाला सजावट आणि खानपानाची काळजी करण्याची गरज नाही कारण ते विवाहसोहळे आणि विशेष कार्यक्रमांचे आयोजन करतात.
त्यांच्याबद्दल अधिक जाणून घ्या https://www.theumrao.com

आता संपर्क करा

2. आमरा फार्म्स, छतरपूर

छतरपूरच्या मुख्य रस्त्यांवर वसलेले, अमरा फार्म्स हे लग्नाच्या ठिकाणांच्या यादीत तुलनेने नवीन जोडले गेले आहे, परंतु रॉकेटसारखी प्रसिद्धी आणि प्रसिद्धी निश्चितच मिळाली आहे. फार्महाऊसमधील मेजवानी 7000 स्क्वेअर फूटमध्ये पसरलेली आहे, तर बाहेरील बाजू 55,000 स्क्वेअर फूट आहे, जी एकावेळी 2500 पाहुण्यांना सामावून घेण्यासाठी एक मोठी जागा आहे. शेताचा हिरवागार पसारा डोळ्यांना आनंद देणारा आणि दिवसा तसेच रात्रीचा कार्यक्रम आयोजित करण्यासाठी ताजेतवाने आहे. फार्म सुविधांमध्ये एक असेंब्ली पॉइंट, वधू आणि वरांच्या खोल्या, वॉलेट सेवा आणि 2 एकर पार्किंगची जागा समाविष्ट आहे. ते तुम्हाला आवडतील अशा आवडत्या केटरर्स आणि डेकोर कलाकारांची यादी देखील देतात.

आता संपर्क करा

3. फर्न आणि पाकळ्यांद्वारे पॅव्हेलियन फार्म

मुख्य छतरपूर रोडवर स्थित शर्मा फार्म्स मंडप, एक भव्य मोकळी हिरवीगार जागा आहे, जी एका बंद बँक्वेट हॉलने जोडलेली आहे, जे एक उत्तम लग्नाचे ठिकाण आहे. विस्तीर्ण जागेत एक राजवाडा, एक अंगण आणि एक फोयर समाविष्ट आहे आणि एका वेळी 1200 ते 2000 पाहुण्यांच्या मोठ्या गर्दीसह भव्य कार्यक्रम आयोजित करण्यास सक्षम आहे. कार्यक्रम, मेहंदी, संगीत आणि अगदी विवाहसोहळ्यांचे आयोजन करण्यासाठी हे ठिकाण एक योग्य ठिकाण आहे. तुमच्यासाठी लग्नाची तयारी आणखी सोपी करण्यासाठी हे ठिकाण वॉलेट पार्किंग, इन-हाऊस केटरिंग सेवा आणि इन-हाऊस सजावट सेवा देखील देते.

आता संपर्क करा

4. फॉर्च्यून पार्क बुलेवर्ड

वर्ग आणि भव्यतेचे उत्सवाचे वातावरण तयार करण्यासाठी डिझाइन केलेले, हे लग्नाचे ठिकाण अशा सर्वांसाठी आहे ज्यांना शहराच्या मध्यभागी पण शहराच्या गोंगाटापासून दूर राहून चांगला वेळ घालवायचा आहे. फॉर्च्यून पार्क बुलेवर्ड हे मुख्य छतरपूर रोडवर आहे. एका वेळी 1500 पाहुणे ठेवण्याची क्षमता असलेली दोन प्रशस्त खुली जागा आणि बंदिस्त मेजवानी आहे. त्यांच्याकडे पाहुण्यांना राहण्यासाठी आणि वधू-वरांच्या विश्रांतीसाठी 34 प्रशस्त खोल्या आहेत. याव्यतिरिक्त, ते उत्कृष्ट इन-हाऊस केटरिंग सेवा देखील देतात, ज्याचा बहुतेक लोक निवड करतात, सजावट कलाकार आणि संगीत मनोरंजन करणार्‍यांची यादी देखील. कोणत्याही किंवा सर्व विवाह समारंभांसाठी फॉर्च्यून पार्क बुलेव्हार्ड निवडणे हा एक उत्तम निर्णय आहे.
अधिक माहितीसाठी भेट द्या: https://www.fortunehotels.in/

आता संपर्क करा

5. लीला पॅलेस, चाणक्यपुरी

चाणक्यपुरी येथे स्थित लीला पॅलेस, त्याच्या जटिल आणि भव्य स्थापत्य सौंदर्याचा अभिमान बाळगतो आणि शहरामध्ये राहण्यासाठी आणि श्वास घेण्यासाठी उत्तम ठिकाण आहे. या राजवाड्यात 21,000 स्क्वेअर फूट पेक्षा जास्त क्षेत्रफळ पसरलेल्या मेजवानी आहेत. सर्वत्र भव्य, निर्दोष सजावट आणि पुरस्कार विजेत्या व्यावसायिक सेवांसह, हे ठिकाण सर्वांसाठी कौतुकास्पद आहे. एखाद्याला बाहेर लग्न करायचे असल्यास त्यांच्याकडे लॉन देखील आहे. त्यांच्याकडे सुचविलेल्या विवाह नियोजकांचे एक पॅनल देखील आहे ज्यांना लग्नाआधीचे आणि लग्नाचे कार्यक्रम सुरळीतपणे आयोजित करण्याचा आणि होस्ट करण्याचा अनुभव आहे. तुम्हाला लार्जर दॅन लाईफ असे लग्न करायचे असेल तर लीला पॅलेस हे ठिकाण तुम्ही निवडू शकता.
अधिक माहितीसाठी भेट द्या: www.theleela.com

आता संपर्क करा

6. हयात रीजेंसी

दिल्लीतील टॉप टेन लक्झरी हॉटेल्सपैकी एक, हयात रीजन्सीने सर्वोत्कृष्ट विवाह स्थळांपैकी एक म्हणून नाव कमावले आहे. हे राजधानीच्या मध्यभागी मध्यवर्ती व्यवसाय जिल्ह्यात स्थित आहे. भव्य आणि प्रशस्त इंटीरियरसह, हे हॉटेल विवाहसोहळ्यांसाठी आणि लग्नाआधीच्या कार्यक्रमांसाठीही योग्य आहे. त्यांच्या रीजेंसी बॉलरूम, ओव्हल रूम आणि लिव्हिंग रूममध्ये 2000 हून अधिक पाहुण्यांना एकाच वेळी सामावून घेण्याची त्यांची क्षमता आहे. बॉलरूम आणि प्रतिष्ठित सुविधा, आरामदायी विवाह व्यवस्था, उत्तम इन-हाऊस केटरिंग आणि बरेच काही, हे ठिकाण इतर सर्वांपेक्षा वरचढ आहे. त्यांचे अपवादात्मक ग्राहक-केंद्रित आदरातिथ्य अनुभवण्यासारखे आहे, विशेषतः जर ते लग्न असेल.
अधिक माहितीसाठी भेट द्या: www.hyatt.com

आता संपर्क करा

7. टिवोली गार्डन रिसॉर्ट

छतरपूरमधील दक्षिण दिल्लीच्या गजबजलेल्या रस्त्यावर वसलेले, टिवोली ग्रँड रिसॉर्ट हे शहरातील प्रसिद्ध आणि प्रिय आहे. भव्य ठिकाणे आणि मंत्रमुग्ध सुविधांसह, रिसॉर्ट लग्न आयोजित करण्यासाठी योग्य आहे. हा बहुउद्देशीय पार्टी हॉल आहे आणि खुल्या लॉनमध्ये मोठी गर्दी जमू शकते. निर्दोष सेवा आणि होस्टिंग कौशल्यासह वधू-वरांच्या विशेष दिवसाची शोभा वाढवण्याची आणि गौरव करण्याची संधी व्यवस्थापन हे घेते. आलिशान ठिकाणाव्यतिरिक्त, ते घरातील खानपान सेवा, थीम असलेली सजावट सेवा आणि घराबाहेर तसेच स्थानिक पाहुण्यांच्या सोयीसाठी निवास व्यवस्था देखील देतात.
अधिक माहितीसाठी भेट द्या: www.tivolihospitalitygroup.com

आता संपर्क करा

8. ITC मौर्य शेरेटन

मध्य दिल्लीच्या डिप्लोमॅटिक एरियामध्ये वसलेल्या या हॉटेलला सभोवतालची चैतन्यशील आणि महत्वाची आभा आहे. हॉटेलचे वास्तुविशारद महान मुघल राजवटीपासून प्रेरित आहेत, तर आधुनिक गरजांनुसार सुविधा आणि आदरातिथ्य अद्ययावत केले जाते. हे लक्झरी हॉटेल लग्नासाठी किंवा लग्नाआधीच्या कार्यक्रमासाठी एक उत्तम ठिकाण पर्याय आहे. यामध्ये प्रशस्त बॉलरूम आणि ग्राहकांसाठी मेजवानीसाठी मैदानी लॉन तसेच ओपन-एअर वेडिंग सेटिंग आहे. ITC मौर्य शेरेटन येथे होणारा विवाह निश्चितच भव्य असेल आणि शतकानुशतके गायलेल्या त्यांच्या निर्दोष सेवांची गाथा म्हणून स्मरणात राहील.
अधिक माहितीसाठी भेट द्या: www.itchotels.in

आता संपर्क करा

9. ताज पॅलेस

ताज पॅलेस हा एक देणाऱ्याचा समानार्थी शब्द आहे जो पाहुण्यांना मोकळी जागा, स्वयंपाकासंबंधी अनुभव, निवास आणि बरेच काही या बाबतीत रॉयल्टीचा आनंद घेऊ देतो. हे पॅलेस कम लक्झरी हॉटेल दिल्लीच्या डिप्लोमॅटिक एन्क्लेव्हमध्ये आहे. अत्याधुनिक विवाहसोहळे आणि विशेष कार्यक्रम आयोजित करण्यासाठी डिझाइन केलेले, हॉटेलमध्ये निवडण्यासाठी इन-हाऊस वेडिंग व्हेन्यू पर्यायांची श्रेणी आहे. 40 ते 1000 पेक्षा जास्त क्षमतेच्या बॉलरूम्ससह, तुमच्याकडे तुमच्या गरजेनुसार निवडण्यासाठी अनेक पर्याय आहेत. कार्यक्रमाला आणखी सुशोभित करण्यासाठी व्यावसायिकांशी सहकार्य करण्यात हॉटेल माहिर आहे.
अधिक माहितीसाठी भेट द्या: www.tajhotels.com

आता संपर्क करा

10. जेपी वसंत कॉन्टिनेन्टल

पोस्ट डिप्लोमॅटिक एन्क्लेव्हमध्ये असलेले दुसरे लग्न स्थळ जेपी वसंत कॉन्टिनेंटल आहे. हॉटेल आपल्या घरातील जेवणाचे पर्याय आणि विशेष लग्न समारंभांसाठी प्रसिद्ध आहे. जर तुम्हाला तुमचा विवाह नवशिक्यांद्वारे नव्हे तर तज्ञांद्वारे आयोजित करायचा असेल. त्यांचे उत्कृष्ट पाककलेचे पर्याय, भव्य स्थाने, अपवादात्मक सजावट आणि मोहक स्थान त्यांना कोणत्याही प्रकारच्या विशेष कार्यक्रमासाठी आणि लग्नासाठी योग्य बनवतात. एक-एक प्रकारचा अनुभव आणि दिवसभरासाठी आजच हे अद्भुत ठिकाण बुक करा.
अधिक माहितीसाठी भेट द्या: www.jaypeehotels.com

आता संपर्क करा

दिल्लीमध्ये निवडण्यासाठी अनेक विवाह स्थळे आहेत: प्रशस्त बँक्वेट हॉल आणि हिरवेगार लॉन, कन्व्हेन्शन सेंटर आणि वेडिंग रिसॉर्ट्स. येथे तुम्हाला विवाह स्थळांची विस्तृत श्रेणी मिळते आणि अंतिम निवड करणे कठीण आहे. दिल्ली-NCR मधील परवडणाऱ्या आणि संस्मरणीय लग्नासाठी आमची दिल्लीतील शीर्ष 10 लग्नाच्या ठिकाणांची यादी पहा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

गुडगावमधील शीर्ष 10 वेडिंग प्लॅनर Previous post गुडगावमधील शीर्ष 10 वेडिंग प्लॅनर
दिल्लीतील शीर्ष 10 मेहंदी कलाकार Next post दिल्लीतील शीर्ष 10 मेहंदी कलाकार