दिल्लीतील शीर्ष 10 आयएएस कोचिंग संस्था

दिल्लीतील शीर्ष 10 आयएएस कोचिंग संस्था

उच्च गुण मिळवणे आणि आयएएस अधिकारी पद मिळवणे हे प्रत्येक तरुणाचे स्वप्न असते. तथापि, तयारी आणि मार्गदर्शनाच्या अभावामुळे ओळख मिळण्याची शक्यता कमी होऊ शकते.
पण आता नाही, कारण या पोस्टसह आम्ही यादी घेऊन आलो आहोत, तुम्हाला दिल्लीतील टॉप 10 IAS कोचिंग सेंटरची यादी मिळेल आणि तुमचे स्वप्न साकार होईल.

1. प्लुटस आयएएस कोचिंग

प्लुटस सर्वोत्कृष्ट UPSC कोचिंग मिळवण्यासाठी गंतव्यस्थान म्हणून लोकप्रिय आहे आणि दिल्लीमध्ये सर्वोत्तम IAS अकादमी आहे. त्यांचे विद्याशाखा अत्यंत अनुभवी आहेत आणि गेल्या काही वर्षांत यशस्वी निकालांची सिद्ध नोंद आहे. येथे प्रवेश घेण्यासाठी, तुम्हाला प्रवेश परीक्षा – डायग्नोस्टिक IAS परीक्षा यातून जावे लागेल, ही मूल्यांकन चाचणी उत्तीर्ण झाल्यावर, फक्त तुमची प्रवेशाची जागा सुरक्षित होईल.
पगारदार लोकांसाठी आयएएस प्रशिक्षणासाठी आठवड्याच्या शेवटी बॅचची सुविधा आहे आणि विद्यार्थ्यांना निकाल मिळविण्यात मदत करण्यासाठी त्यांचे कोचिंग देखील हिंदीमध्ये उपलब्ध आहे. तुम्हाला CSAT प्रोग्राम, मेन प्रोग्राम, कॉम्बो IAS प्रोग्राम आणि मुलाखत तयारी कार्यक्रमासाठी प्रशिक्षण मिळते.
कसे पोहोचायचे?
नं. 27/2A, जुल्फ बंगाल इंडस्ट्रियल एरिया, दिलशाद गार्डन, दिल्ली – 110095
वेबसाइट: https://plutusacademy.com/

आता संपर्क करा

2. वजीराम आणि रवी आयएएस कोचिंग

ही दिल्लीतील सुप्रसिद्ध IAS संस्था आहे आणि तिच्या अनेक वर्षांच्या अनुभवामुळे आणि भारतातील सर्वात जुन्या UPSC कोचिंग संस्थांपैकी एक असल्यामुळे लोकप्रियता मिळवली आहे.
तुम्ही ऑनलाइन प्रवेश फॉर्म भरून येथे प्रवेश मिळवू शकता, परंतु लवकर व्हा कारण येथे प्रथम येणाऱ्यास प्रथम पकडण्याची पद्धत आहे, त्यामुळे येथे प्रवेश सुरक्षित करण्यासाठी तुम्ही पुरेसे जलद असणे आवश्यक आहे.
तुम्हाला विशेष GS तयारी कार्यक्रम शिकण्यासाठी प्रवेश मिळतो आणि तुम्ही GS+ हा एकत्रित प्रोग्राम देखील निवडू शकता.
कसे पोहोचायचे?
9-बी, बडा बाजार मार्ग, ओल्ड राजिंदर नगर, नवी दिल्ली, दिल्ली 110060
वेबसाइट: https://www.vajiramandravi.com/

आता संपर्क करा

3. ALS IAS कोचिंग

ALS म्हणजे अल्टरनेटिव्ह लर्निंग सिस्टीम, आणि सर्वोच्च नागरी सेवकांना प्रशिक्षण देण्यात उद्योग आघाडीवर आहे. येथील विद्याशाखा हा नामवंत शिक्षणतज्ञ आणि माजी नागरी सेवकांचा समूह आहे, जो तुम्हाला उद्योगाचे सर्वोत्तम संभाव्य ज्ञान देण्यात मदत करतो.
कसे पोहोचायचे?
पहिला दुसरा मजला अग्रवाल ऑटो मॉल ए-ब्लॉक, प्लॉट II, शालिमार प्लेस डिस्ट्रिक्ट सेंटर, आऊटर रिंग रोड, दिल्ली 110088
बी-19, एएलएस हाऊस, कमर्शियल कॉम्प्लेक्स, डॉ मुखर्जी नगर, दिल्ली 110009
वेबसाइट: http://www.alsias.net/

आता संपर्क करा

4. अॅनालॉग आयएएस अकादमी

तुम्ही दिल्लीत UPSC परीक्षेसाठी सर्वोत्तम कोचिंग मिळवण्यास इच्छुक असाल, तर तुम्ही Analog ला भेट द्यावी. UPSC परीक्षेतील अनेक रँकधारकांच्या यशामागे प्रिलिम्स आणि मुख्य प्रश्नपत्रिका फोडण्यासाठी अनुभवी कर्मचारी तुम्हाला योग्य मार्गदर्शन करतील याची खात्री आहे. तुम्हाला वैयक्तिक मुलाखत सत्रे आणि प्रशिक्षण मिळते आणि आयएएस अधिकाऱ्यांना भेटून रिअल-टाइम उद्योग अनुभव मिळतो.
कसे पोहोचायचे?
५७/१२, तिसरा मजला, बडा बाजार मार्ग, करोल बाग मेट्रो स्टेशनजवळ, जुना, राजेंद्र, नवी दिल्ली, दिल्ली ११००६०
वेबसाइट: https://www.analogeducation.in/

आता संपर्क करा

5. UPSC रामनश्री इन्स्टिट्यूट फॉर मॅथेमॅटिक्स

हे दिल्लीतील UPSC कोचिंगसाठी सर्वोत्कृष्ट केंद्रांपैकी एक आहे, त्यांचे वैशिष्ट्य म्हणजे गणित आणि या संस्थेची सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे ती ऑनलाइन थेट IAS कोचिंग प्रदान करते. तुम्ही तुमच्या सोयीनुसार आठवड्याचे दिवस किंवा शनिवार व रविवार बॅच निवडू शकता.
कसे पोहोचायचे?
20/24, यशोदा डेअरीजवळ, ओल्ड राजिंदर नगर, नवी दिल्ली, दिल्ली 110060
वेबसाइट: http://mathematicsOptional.com/

आता संपर्क करा

6. दृष्टी आयएएस दिल्ली

हे दिल्लीतील एक लोकप्रिय सर्वोत्कृष्ट IAS कोचिंग सेंटर आहे आणि त्यात परवडणारी फी संरचना आहे. तुम्हाला जागेवरच उजळणी करण्यात मदत करण्यासाठी, तुम्हाला व्हिडिओ-आधारित पुनरावृत्ती वर्ग आणि ऑफलाइन चाचणी मालिका आणि एक उत्तम अभ्यास सामग्री मिळते.
कसे पोहोचायचे?
2रा मजला, अप्सरा आर्केड, गेट-7 जवळ, करोल बाग मेट्रो स्टेशन, 1/8-बी, पुसा रोड, करोल बाग, नवी दिल्ली, दिल्ली 110005
वेबसाइट: http://www.visionias.in/

आता संपर्क करा

7. IMS IAS वर्ग दिल्ली

360 डिग्री प्रशिक्षण तुमचे ध्येय असल्यास IAS प्रशिक्षणासाठी IMS ही तुमची निवड असावी. जे विद्यार्थी हे निवडक निवडतात त्यांच्यासाठी त्यांचे शिक्षक वर्गातील सर्वोत्तम गणिताचा वैकल्पिक अभ्यास देतात, जेणेकरून तुम्ही कार्यक्षमतेने गुण मिळवू शकता आणि परीक्षेत यश मिळवू शकता.
कसे पोहोचायचे?
106, वरचा मजला, टॉवर, 105, मुखर्जी नगर रोड, मुखर्जी नगर, दिल्ली, 110009
वेबसाइट: https://www.ims4maths.com/

आता संपर्क करा

8. खान स्टडी सर्कल IAS कोचिंग

खान स्टडी सर्कलने वर्षभरात सर्वांचे लक्ष वेधून घेतले आहे, कारण त्यांनी UPSC 2018 चे 10 टॉपर्स तयार केले आहेत. संस्था उद्योगातील तज्ञ आणि व्यावसायिकांकडून शिकण्याच्या सर्वोत्तम पद्धती देत ​​आहे. ते प्रिलिम्सपासून मॉक टेस्ट्सपर्यंत सर्वोत्तम शक्य प्रशिक्षण देण्याची खात्री करतात.
कसे पोहोचायचे?
2521, हडसन लेन, विजय नगर, जीटीबी मेट्रो स्टेशन जवळ, नवी दिल्ली, दिल्ली 110009
वेबसाइट: https://www.ksgindia.com/

आता संपर्क करा

9. दृष्टी IAS

तुम्ही हिंदी माध्यम IAS कोचिंग शोधत आहात?
मग तुम्ही व्हिजनकडे यावे, जिथे तुम्हाला केवळ अनुभवी प्राध्यापकांकडून उत्तम कोचिंगच मिळत नाही, तर मेनमध्ये इलेक्टिव्ह म्हणून इतिहास असलेल्या विद्यार्थ्यांसाठी उच्च दर्जाचे प्रशिक्षणही मिळते, दिल्लीत UPSC क्लासेस मिळतात.
कसे पोहोचायचे?
641, पहिला मजला, मुखर्जी नगर, सिग्नेचर अपार्टमेंट समोर, नवी दिल्ली, दिल्ली 110009
वेबसाइट: https://www.drishtiias.com/

आता संपर्क करा

10. श्रीरामचे आयएएस कोचिंग

आयएएससाठी कोचिंग महाग आहे, परंतु श्रीरामच्या आयएएस कोचिंगमुळे तुम्हाला परवडणाऱ्या फी रचनेत दर्जेदार कोचिंग मिळते. तसेच, IAS परीक्षेसाठी प्रिलिम्स आणि मुख्य तयारीचे प्रशिक्षण येथे योग्य आहे, आणि ते तुम्हाला भरपूर अभ्यास साहित्य आणि चाचणी मालिका प्रदान करतात.
कसे पोहोचायचे?
22-बी, बडा बाजार मार्ग, पुसा रोड, ओल्ड राजिंदर नगर, डोमिनोज पिझ्झा वर, नवी दिल्ली, दिल्ली 110060
वेबसाइट: http://www.sriramsias.com/

आता संपर्क करा

IAS हा एक गंभीर व्यवसाय आहे, आणि दरवर्षी त्यात बसणाऱ्या विद्यार्थ्यांच्या संख्येमुळे परीक्षेची पात्रता पातळी वाढली आहे, त्यामुळे तुमच्या IAS कोचिंग प्रोग्रामसाठी तुम्ही दिल्लीतील सर्वोच्च IAS कोचिंग निवडणे अत्यंत आवश्यक आहे.
आम्ही शिफारस करतो की तुम्ही शॉर्ट-लिस्टेड संस्थेसोबत डेमो सेशन घ्या आणि नंतर माहितीपूर्ण निर्णय घ्या.

टीप: नमूद केलेली माहिती पूर्णपणे संशोधनावर आधारित आहे, कृपया अंतिम निर्णय घेण्यापूर्वी क्रॉस-तपासण्याचे सुनिश्चित करा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

नोएडामधील शीर्ष 10 IAS कोचिंग संस्था Previous post नोएडामधील शीर्ष 10 IAS कोचिंग संस्था
दिल्लीतील शीर्ष 10 एमबीबीएस कोचिंग संस्था Next post दिल्लीतील शीर्ष 10 एमबीबीएस कोचिंग संस्था